• Labarai

Menene Bento?

Bento Yana Haɗin Rice Nau'in Rice da Haɗin Gefe

Kalmar “bento” tana nufin salon cin abinci irin na Jafananci da kuma kwantena na musamman da mutane suke saka abincinsu don su ɗauka tare da su lokacin da suke buƙatar cin abinci a wajen gidajensu, kamar sa’ad da suke makaranta ko kuma lokacin da za su ci abinci. yi aiki, tafiya tafiye-tafiye na fili, ko fita don yin wasu kallon furanni na lokacin bazara. Har ila yau, ana yawan sayan bento a shaguna masu dacewa da manyan kantuna sannan a kawo su gida don ci, amma gidajen cin abinci wani lokaci suna ba da abincinsu ta hanyar bento, suna sanya abincin a ciki.akwatunan bento.

Rabin bento na al'ada ya ƙunshi shinkafa, sauran rabin kuma ya ƙunshi jita-jita da yawa. Wannan tsarin yana ba da damar bambance-bambance mara iyaka. Wataƙila abin da aka fi amfani dashi a gefen tasa da ake amfani da shi a cikin bento shine qwai. Ana dafa ƙwai da ake amfani da su a cikin bento ta hanyoyi daban-daban: tamagoyaki (ƙwanƙwasa omelet ko murabba'ai galibi ana dafa shi da gishiri da sukari), ƙwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai-kwai) da ake dafa su da nau'o'in ciko iri-iri, har ma da dafaffen ƙwai. Wani perennial bento fi so shine tsiran alade. Masu shirya Bento wani lokaci suna yin ɗan yanka a cikin tsiran alade don sanya su yi kama da dorinar ruwa ko wasu siffofi don taimakawa wajen sa abincin ya fi daɗi.

Har ila yau, Bento ya ƙunshi wasu jita-jita masu yawa, kamar gasasshen kifi, soyayyen abinci iri-iri, da kayan lambu waɗanda aka dafa, dafaffe, ko dafa su ta hanyoyi daban-daban. Bento na iya haɗawa da kayan zaki kamar apples ko tangerines.

 nau'ikan akwatunan kwali

Ana shirya kumaakwatunan bento

Ɗaya daga cikin dogon lokaci na bento shine umeboshi, ko gishiri, busassun plums. Wannan abincin gargajiya, wanda aka yi imanin yana hana shinkafa yin muni, ana iya sanya shi a cikin ƙwallon shinkafa ko a saman shinkafa.

Mutumin da ke yin bento yakan shirya bento yayin dafa abinci na yau da kullun, la'akari da waɗanne jita-jita ba za su yi muni da sauri ba kuma ya keɓe wani ɓangare na waɗannan don bento na gaba.

Hakanan akwai abinci daskararre da yawa da ake nufi musamman don bento. A zamanin yau akwai ma daskararrun abinci da aka kera ta yadda ko da an sanya su a cikin daskararrun bento, za a narke su kuma a shirye su ci da rana. Waɗannan sun shahara sosai tunda suna taimakawa rage lokacin da ake buƙata don shirya bento.

Mutanen Japan suna ba da muhimmanci ga bayyanar abincinsu. Wani ɓangare na nishaɗin yin bento shine ƙirƙirar tsari mai ban sha'awa na gani wanda zai tayar da sha'awar ci.

 akwatunan abinci takeaway marufi factory / masana'anta

Dabaru don dafa abinci daShiryawa Bento(1)

Tsayawa Dandano da Launi Daga Canza Koda Bayan Sanyi

Domin yawanci ana cin bento na ɗan lokaci bayan an shirya su, dole ne a yi dafaffen abinci da kyau don hana canjin ɗanɗano ko launi. Abubuwan da ba su da kyau ba a amfani da su cikin sauƙi, kuma ana kawar da ruwa mai yawa kafin a ajiye abincin a cikin akwatin bento.

 akwatunan abinci takeaway marufi factory / masana'anta

Dabaru don dafa abinci daShiryawa Bento(2)

Yin Bento Kalli Dadi shine Maɓalli

Wani muhimmin la'akari a cikin shirya bento shine gabatarwar gani. Don tabbatar da cewa abincin zai yi kyakkyawan ra'ayi gabaɗaya lokacin da mai cin abinci ya buɗe murfin, mai shirya ya zaɓi nau'ikan abinci masu launi mai ban sha'awa kuma ya tsara su ta hanyar da ta dace.

 Custom Triangle kaza sanwich kraft akwatin marufi hatimin hotdog abincin rana yara

Dabaru don dafa abinci daShiryawa Bento(3)

Rice Shinkafa zuwa Tasa Ratio 1:1

Daidaitaccen bento ya ƙunshi shinkafa da jita-jita a cikin rabo na 1: 1. Matsakaicin kifaye ko jita-jita na nama zuwa kayan lambu ya zama 1: 2.

 Custom Triangle kaza sanwich kraft akwatin marufi hatimin hotdog abincin rana yara

Yayin da wasu makarantu a Japan ke ba wa ɗalibansu abincin rana, wasu kuma suna sa ɗalibansu su kawo nasu bento daga gida. Manya da yawa kuma suna ɗaukar nasu bento don yin aiki da su. Ko da yake wasu mutane za su yi nasu bento, wasu suna da iyayensu ko abokan zamansu sun yi musu bento. Cin bento da wani masoyi ya yi yana cika mai ci da jin daɗi game da mutumin. Bento yana iya zama har ma ya zama hanyar sadarwa tsakanin mai yin ta, da wanda yake ci.

Yanzu ana iya samun Bento don siyarwa a wurare daban-daban, kamar manyan kantuna, manyan kantuna, da kantuna masu dacewa, har ma da shagunan da suka kware a bento. Baya ga kayan masarufi kamar makunouchi bento da bento na ruwan teku, mutane na iya samun wadataccen nau'in sauran nau'ikan bento, kamar irin na Sinanci ko na yamma. Gidajen abinci, kuma ba kawai waɗanda ke ba da abincin Japan ba, yanzu suna ba da damar saka jita-jita a cikiakwatunan bentodon mutane su tafi tare da su, yana ba mutane sauƙi don jin daɗin daɗin daɗin da masu dafa abinci ke shiryawa a cikin kwanciyar hankali na gidajensu.


Lokacin aikawa: Oktoba-23-2024
//