• Labarai

Dalilan Yawan Buɗe Akwatin Launi bayan Ƙirƙirar akwatin takarda

Dalilan Yawan Buɗe Akwatin Launi Bayan Ƙirƙira akwatin takarda

Akwatin launi na marufi na samfurin bai kamata kawai ya sami launuka masu haske da ƙira mai karimci ba akwatin irin kek, amma kuma yana buƙatar akwatin takarda ya zama da kyau, murabba'i kuma madaidaiciya, tare da layukan shigar da sarari da santsi, kuma ba tare da layin fashewa ba. Duk da haka, wasu batutuwa masu banƙyama sau da yawa suna tasowa yayin aikin samarwa, kamar al'amarin na ɓangaren buɗewa ya yi girma bayan an kafa wasu akwatunan marufi, wanda kai tsaye ya shafi amincewar masu amfani ga samfurin.

Akwatin launi na marufi na samfurin ya kamata ba kawai yana da launuka masu haske da ƙira mai karimci ba, amma kuma yana buƙatar akwatin takarda ya kasance da kyau a kafa, murabba'i da madaidaiciya, tare da layi mai haske da santsi, kuma ba tare da layin fashewa ba. Duk da haka, wasu batutuwa masu banƙyama sau da yawa suna tasowa yayin aikin samarwa, kamar al'amuran bude wurin buɗewa da yawa bayan an kafa wasu akwatunan marufi. Haka lamarin yake ga akwatunan marufi na magunguna, waɗanda ke fuskantar miliyoyin marasa lafiya. Rashin ingancin akwatunan marufi kai tsaye yana shafar amincin masu amfani ga samfurin. A lokaci guda, adadi mai yawa da ƙayyadaddun ƙayyadaddun kwalaye na marufi na magunguna sun sa ya fi wahala a magance matsalar. Dangane da kwarewar aikina, yanzu ina tattaunawa da takwarorina game da batun bude baki da yawa bayan samar da akwatunan hada magunguna.

Akwai dalilai daban-daban na yawan buɗe akwatin takarda bayan ƙirƙirar, kuma mahimman abubuwan sun fi girma ta fuskoki biyu:

1. dalilan da ke kan takarda, ciki har da yin amfani da takarda na yanar gizo, abubuwan ruwa na takarda, da kuma jagorancin fiber na takarda.

2,Dalilan fasaha sun haɗa da jiyya ta sama, samar da samfuri, zurfin layin shiga, da tsarin taro. Idan za a iya magance waɗannan manyan matsalolin guda biyu yadda ya kamata, to, matsalar kafa akwatin takarda ma za a warware ta yadda ya kamata.

1,Takarda shine babban abin da ke shafar samuwar akwatunan takarda.

Kamar yadda kuka sani, yawancinsu a yanzu suna amfani da takardar ganga, wasu kuma har yanzu suna amfani da takardar ganga da aka shigo da su daga waje. Saboda batutuwan wuri da sufuri, ana buƙatar yanke takarda a cikin gida. Lokacin ajiya na takarda yanke yana da ɗan gajeren lokaci, kuma wasu masana'antun suna da matsala a cikin tsabar kudi, don haka suna sayarwa kuma suna saya yanzu. Sabili da haka, yawancin takarda da aka yanke ba cikakke ba ne kuma har yanzu yana da hali na karkatarwa. Idan ka sayi takarda mai laushi kai tsaye, yanayin ya fi kyau, aƙalla yana da wani tsari na ajiya bayan yanke. Bugu da ƙari, danshin da ke cikin takarda dole ne a rarraba shi daidai, kuma dole ne ya zama daidaitattun lokaci tare da yanayin zafi da zafi da ke kewaye, in ba haka ba, nakasar zai faru na dogon lokaci. Idan takardar da aka yanke an tattara ta na dogon lokaci kuma ba a yi amfani da ita a kan lokaci ba, kuma abun ciki na danshi a bangarorin hudu ya fi girma ko ƙasa da abun ciki a tsakiya, takarda za ta lanƙwasa. Don haka, yayin da ake yin amfani da kwali, bai dace a daɗe da adana shi a ranar da aka yanke shi ba, don guje wa haifar da nakasar takarda. Wurin da ya wuce kima na akwatin takarda bayan kafa shi kuma yana shafar jagorancin fiber na takarda. Nakasar kwance na filayen takarda karami ne, yayin da nakasar ta tsaye tana da girma. Da zarar hanyar buɗe akwatin takarda ta yi daidai da hanyar fiber ɗin takarda, wannan al'amari na buɗaɗɗen buɗewa a bayyane yake. Saboda shayar da danshi a lokacin aikin bugu, takardar tana fuskantar jiyya ta sama kamar goge UV, gogewa, da lamination. A lokacin aikin samarwa, takarda na iya lalacewa zuwa wani wuri, kuma tashin hankali tsakanin saman da kasa na takarda maras kyau bazai kasance daidai ba. Da zarar takardar ta lalace, an riga an gyara bangarorin biyu na akwatin takarda kuma an manna su a lokacin da aka kafa ta, kuma lokacin da aka bude ta a waje ne kawai za a iya ganin yanayin budewa da yawa bayan samuwa.

2,Ayyukan tsari kuma wani abu ne wanda ba za a iya watsi da shi ba lokacin da bude akwatin launi ya yi girma da yawa.

1. The surface jiyya na miyagun ƙwayoyi marufi yawanci rungumi dabi'u irin su UV polishing, fim rufe, da polishing. Daga cikin su, goge-goge, suturar fim, da gogewa suna sa takarda ta fuskanci rashin ruwa mai zafi, yana rage yawan ruwa. Bayan mikewa, wasu filayen takarda sun zama masu karye kuma sun lalace. Musamman ga takarda mai rufi na inji mai nauyin 300g ko fiye, shimfiɗar takarda ya fi bayyane, kuma samfurin mai rufi yana da yanayin lanƙwasawa na ciki, wanda gabaɗaya yana buƙatar gyara da hannu. Yanayin zafin samfurin da aka goge bai kamata ya yi girma da yawa ba, yawanci ana sarrafa shi ƙasa da 80. Bayan gogewa, yawanci yana buƙatar barin kusan sa'o'i 24, kuma samar da tsari na gaba zai iya ci gaba bayan da samfurin ya cika sosai, in ba haka ba za'a iya samun fashewar layi.

2. Fasahar samar da faranti na kashe-kashe kuma yana shafar samuwar akwatunan takarda. Samar da faranti na hannu ba shi da kyau sosai, kuma ba a iya gane ƙayyadaddun bayanai, yankan, da wuƙaƙen lanƙwasa a wurare daban-daban. Gabaɗaya, masana'antun suna kawar da faranti na hannu kuma suna zaɓar faranti na giya waɗanda kamfanonin ƙirar wuka na Laser suka yi. Duk da haka, al'amurran da suka shafi kamar ko girman anti kulle da tsayi da ƙananan layi an saita daidai da nauyin takarda, ko ƙayyadaddun layin yankan sun dace da duk kauri na takarda, kuma ko zurfin layin mutuwa ya kasance. dace duk suna shafar tasirin akwatin takarda. Layin mutuwa alama ce da aka yi a saman takarda ta matsa lamba tsakanin samfuri da na'ura. Idan layin mutuwa ya yi zurfi sosai, filaye na takarda za su lalace saboda matsa lamba; Idan layin yankan ya yi zurfi sosai, ba za a matse filayen takarda gabaki ɗaya ba. Saboda elasticity na takarda da kanta, lokacin da aka kafa bangarorin biyu na akwatin takarda kuma an ninka su baya, maƙallan da ke gefen buɗewa za su faɗaɗa waje, suna yin wani abu na budewa da yawa.

3. Don tabbatar da tasiri mai kyau na ciki, ban da zabar layukan indentation masu dacewa da wukake na ƙarfe masu inganci, ya kamata kuma a biya hankali ga daidaita matsi na inji, zabar maɗauran mannewa, da shigar da su a daidaitaccen tsari. Gabaɗaya, masana'antun bugawa suna amfani da nau'in kwali na manna don daidaita zurfin layin shigarwa. Mun san cewa kwali gabaɗaya yana da sako-sako da rubutu da rashin isasshen ƙarfi, wanda ke haifar da ƙarancin cikkake da dorewar layukan shigarwa. Idan ana iya amfani da kayan ƙira na ƙasa da aka shigo da su, layukan shigar za su fi cika.

4. Babban hanyar da za a warware madaidaicin fiber na takarda shine neman mafita daga yanayin tsarin abun ciki. A zamanin yau, jagorar fiber na takarda a kasuwa an daidaita shi sosai, galibi a cikin shugabanci mai tsayi. Duk da haka, ana yin bugu na akwatunan launi ta hanyar haɗa wani adadi akan folio guda ɗaya, folio uku, ko folio guda huɗu. Gabaɗaya, ba tare da shafar ingancin samfur ba, yawancin takaddun da aka tattara, mafi kyau. Wannan zai iya rage sharar gida kuma don haka rage farashi. Koyaya, a makance la'akari da farashin kayan ba tare da la'akari da jagorar fiber ba, Akwatin kwali da aka kafa ba zai iya biyan bukatun abokin ciniki ba. Gabaɗaya, yana da kyau don jagorar fiber na takarda ya kasance daidai da shugabanci na buɗewa.

A taƙaice, za a iya warware lamarin da yawa na buɗe akwatin takarda bayan an kafa shi cikin sauƙi muddin muka mai da hankali kan wannan al'amari yayin aikin samarwa da kuma ƙoƙarin guje wa abubuwan da suka shafi takarda da fasaha.

 


Lokacin aikawa: Afrilu-13-2023
//