Menene amfanin aika furanni?
A duk faɗin duniya, akwai dubban furanni masu kyau a cikin sifofi daban-daban, girma, launuka, da ƙamshi iri-iri, suna nutsar da ido, suna kwantar da hankali, suna zaburar da ruhi da kyawunsu, sirrinsu, da rikitattun harshe. To, ta yaya aka fara duka? Ta hanyar fahimtar tarihi, za mu ga cewa al'adar aika furanni ta tsufa sosai, tare da ma'anoni masu zurfi da harshe masu rikitarwa, da kuma tarihi, tatsuniyoyi da labarun da suka samo asali daga tsohuwar Girka, Masar ta nuna cewa furanni wani muhimmin bangare ne na al'adun zamantakewa. Ɗaya daga cikin furannin da aka fi so na tsohuwar Helenawa shine fure, wanda alama ce ta dukiya da iko. A lokacin liyafa, furanni masu fure za su cika da furanni da furanni "sauke" daga rufi, don haka duk baƙi za a rufe su daga kai zuwa ƙafa a cikin kyawawan furanni. Ga fir'auna na d ¯ a Masar, furanni sun kasance alamun dukiya, kyakkyawa, da iko mai ban mamaki. Ƙari ga haka, Masarawa suna ba wa ’yan’uwan furanni furanni da ke tsiro a kusa da Kogin Nilu a matsayin hanyar bayyana ra’ayoyinsu.
A cikin tarihi, ba da furanni yana ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin sadarwar da ba a faɗi ba tsakanin mutane biyu, don haka menene mafi kyawun nade bouquet ko akwatin fure?
1. Bouquet: mai sauƙin ɗauka, marufi na furanni na gargajiya; Amma ingancin rassan furanni kuma yana da girma sosai, in ba haka ba bouquet zai bayyana ƙasa.
2. Akwatunan furanni: Ana iya daidaita akwatunan furanni tare da dogayen furanni masu tsayi da gajere masu siffofi daban-daban. Idan aka kwatanta da masu fure-fure, kerawa na akwatunan furanni ya fi bambanta.
Ko kuna aika furanni ga wani ko kuna bikin wani taron musamman, kusan duk mata suna jin daɗin furanni azaman kyauta. Wannan yana nuna cewa akwai wani abu mai kyau da ban sha'awa na gani game da furanni wanda da gaske ke jan hankalin ruhin ɗan adam. Har ila yau, yana tabbatar da cewa muna jin daɗin alamar furanni a hannunmu.